หย่าแล้วอีกฝ่ายไม่ยอมย้ายออก

เราคบอยู่กับผู้ชายอยู่คนนึงค่ะ แต่เขาแต่งงานแต่พึ่งหย่ากันช่วงที่เราเริ่มคุยกับเราพอดี มีใบหย่ามาให้ดูค่ะ
แต่ฝ่ายหญิงไม่ยอมย้ายออก ทั้งๆที่ตกลงกันแล้ว ผลัดไปเรื่อยเลยค่ะ เดี๋ยวสิ้นเดือนๆ เดี๋ยวขอเคลียร์งานเสร็จแล้วจะไป ผลัดมา 2-3เดือนแล้ว ตอนอยู่บ้านผู้ชายกับผู้หญิงแยกกันนอนค่ะ ผู้ชายจะค้างสายกับเราตลอดเพื่อให้เราเชื่อใจ คือบ้านและรถเป็นชื่อผู้ชายซื้อค่ะ ซื้อหลังแต่งงานทั้งบ้านและรถ ก็จะกลายเป็นสินสมรถ ตกลงวันหย่าว่า บ้านเป็นของผู้ชาย รถเป็นของผู้หญิง (ทั้งบ้านทั้งรถซื้อเป็นชื่อผู้ชาย) และได้มีการเขียนสัญญาค่ะ ว่าผู้หญิงขอสละสิทธิในตัวบ้าน จะไม่ยุ่งเกี่ยว และผู้ชายขอสละสิทธิในตัวรถ จะไม่ยุ่งเกี่ยว คือตกลงกันแล้ว แต่เหมือนผู้หญิงเขาเล่นแง่ไม่ยอมออกไป ซึ่งผ่านการคุยด้วยกันดีๆมาแล้วค่ะ แต่ก็ยังเหมือนเดิม รบกวนขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

*ในกรณีนี้สามารถแจ้งตำรวจได้มั้ย (แต่อยากให้วิธีนี้เป็นวิธีสุดท้ายค่ะ)

หลายๆคนอาจจะมองว่าเราใจร้าย แต่ในมุมของเราชีวิตมันต้องเดินต่อค่ะ จะมาคาราคาซังแบบนี้ไม่ได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่