ปืนมรดก.....จะโอนปืนจากคุณตาเป็นของคุณแม่อย่างไงครับ

ืปืนนี้เป็นปืนของคุณตาซึ่งเสียชีวิตไปแล้วเป็นปืนลูกโม่ .22 ครับ เป็นปืนมีทะเบียนแต่ก่อนคุณตาจะเสียไม่ได้มีการโอนลอยหรือโอนมอบทิ้งไว้เลย จึงอยากสอบถามว่าจะโอนชื่อจากคุณตาเป็นคุณแม่ได้อย่างไรครับ หรือถ้าจะให้ดีเป็นชื่อผมเลยได้ไหมครับ แล้วมีขั้นตอนอะไรบ้าง ดำเนินการยากจริงไหมครับ (ปืนไม่มีลูก จะซื้อลูกก็ไม่ได้ชื่อไม่ตรงครับ) ขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่