หักดิบเลิกนมแม่ทานนมผง

อยากถามแม่ๆ พอดีว่าเราเปลี่ยนจากนมแม่ให้ลูกทานนมผง มีความจำเป็นต้องให้เลิกทานเพราะแม่จะไปทำงานค่ะ.  เรื่องมีอยู่ว่า แม่ให้น้องทานนมตัวเอง ถึง6เดือนเกือบ7เดือน แล้วทำการหักดิบให้ทานนมผง เอส26กล่องสีม่วงสูตร2 น้องทานมาได้5วัน วันที่5เช้า น้องถ่ายแต่ไม่แข็งมาก ถ่ายปกติ ถ่ายรอบบ่ายของวันนั้น มีมูกเลือดปนมาค่ะ แม่เลยพาไปโรงพยาบาลหมอไม่ตรวจอะไรค่ะ แค่จับท้องดูกับดูภาพที่แม่ถ่ายอุจาระไว้ แล้วบอกว่าน้องแพ้นมวัว แต่น้องไม่มีอาการอื่นค่ะ ร่าเริง ไม่มีผื่นขึ้นไม่อ้วก ไม่แหวะนม ทานได้เยอะด้วยค่ะ หลังจากที่แม่พาไปหาหมอเสร็จ ก่อนกลับน้องยังถ่ายค่ะ แต่มีเศษมูกติดมาแค่นิดเดียว แบบเป็นเส้นๆค่ะ เมื่อคืนของวันที่5ช่วงตี3น้องถ่ายอีกรอบค่ะ คราวนี้ไม่มีมูกแล้วค่ะ มีแต่กากนมผงที่แม่ให้น้องทาน แบบนี้น้องแพ้นมวัวไหมคะ หมอแนะนำให้ทานนมแพะ แต่แม่ไม่ไหวราคานมแพะเลยค่ะ น้องฟันกำลังขึ้น ยืดตัวด้วยค่ะ
แบบนี้ แพ้นมวัวไหมคะ 🥺🥺
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่