ลูกของเราจะเป็นลูกครึ่ง หรือลูกเสี้ยวจีนคะ

คือสามีเราเป็นคนไทย เชื้อสายจีนค่ะ  เนื่องจากเขาเกิดที่ไทย ป๊าม๊าของสามีก็เป็นคนจีน100% เพียงอพยพมาอยู่ที่ไทยค่ะ สามีเราเลยได้สัญชาติไทยตั้งแต่เกิด  
สอบถามค่ะ 1) เราสงสัยว่าถ้าหากเรามีลูก ลูกเราจะเป็นคนไทย เชื่อสายไทย ถูกต้องไหมคะ?? 
                  2) แล้วแบบนี้ลูกของเราจะเป็นลูกครึ่งไหม หรือเป็นลูกเสี้ยวคะ เพราะสามีเราก็เกิดจากป๊าม๊าที่เป็นคนจีนค่ะ
🌈ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความคิดเห็นค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่