ลูกมีพฤติกรรมชอบหักดินสอ

ขอรบกวน ขอคำแนะนำ ด้วยค่ะ ลูกชายอายุ 8 ขวบ เป็นเด็กพิเศษ ช่วงพักหลังมีพฤติกรรมชอบหักสี หักดินสอ เป็นชิ้นเล็ก ทางบ้านได้พูคุยและขอเขาแล้วช่วงแรกเหมือนจะดีขึ้นแต่ก็กลับไปหักอีก และยังมีการหักของเพื่อนข้างโต๊ะ ท่านไหนพอจะมีคำแนะนำบ้างคะ ว่าต้องให้ที่บ้านต้องปฎิบัติหรือใช้วิธีไหนได้บ้าง ขอขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ ตอนนี้แม่เครียดมาก ไม่รู้จะหาวิธีไหนมาจัดการเรื่องนี้แล้ว ขอรบกวนด้วยนะค่ะ🙏🙏🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่