อยากถามว่าเราไม่สอบโอเน็ตป.6จะเป็นอะไรไหมแล้วเราจะเข่าโรงเรียน ม. ใด้ไหม

การที่จะไม่สอบโอเน็ตป 6 เป็นไรไหมเราจะเข้าโรงเรียนได้ไหมเรากังวลมากเราจะเข้าม. 1 ไม่ได้เขายังใช้คะแนนสอบจากคะแนนโอเน็ตอยู่ไหมหรือเขาไม่ใช้กันแล้ว
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
เท่าที่ทราบ O-NET ป.6 ของปีนี้ สอบวันเสาร์ที่ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2567 เขาสมัครกันไปนานแล้ว ถ้าไม่มีชื่อก็คงเพิ่มชื่อไม่ได้ ส่วนคนที่มีชื่อแต่จะไม่ไปสอบ ก็ไม่เป็นไร เพราะผลคะแนนไม่ได้ใช้ทำอะไร แต่ งง ว่า คุณครูที่โรงเรียนแจ้งอะไรไปบ้างมั้ย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่