เที่ยวช่วงใบไม้เปลี่ยนสี ปลายตุลาคม ระหว่างลี่เจียงกับเฉิงตู เลือกไปที่ไหนดีครับ

วางแผนว่าจะไปเที่ยวจีนครั้งแรกในชีวิต  
ปสก เคยไปมาแล้วหลายประเทศ โดยไปเอง ไม่ได้ไปกับทัวร์ 
เลยลังเลว่า หากจะต้องไปจีน สามารถไปเอง โดยไม่ไปกับทัวร์ได้ไหมครับ 

แพลนคือจะไปช่วงปลายเดือนตุลาคมประมาณ 6-7 วัน 
โจทย์คือ อยากเห็นใบไม้เปลี่ยนสี ( ปกติไปแต่ญี่ปุ่น เกาหลีตลอด ฤดูนี้) 
อยากเห็นภูเขาหิมะ ขาวๆ  เลยลังเลอีกว่า ระหว่างลี่เจียงกับเฉิงตู เลือกไปที่ไหนดีครับ

เพื่อนที่เคยไปจีน เชียร์ลี่เจียง เพราะเดินทางง่าย  พักแต่ในเมืองแล้วซื้อพวก 1 day trip เอา
แต่ลองเสิชดูแล้ว แอบคิดว่า ที่เที่ยวแถบเฉิงตู ดูอลังการกว่า ( ความเห็นส่วนตัวนะครับ)
แต่ไม่มีข้อมูลเลยว่า  การเที่ยวในเฉิงตู มีบัสหรือรถตู้ ที่ออกไปตามสถานที่ต่างๆ ไหม
หรือต้องเหมารถไป ไม่ก็ต้องไปกับกรุ๊ปทัวร์   

หากเลือกไปเฉิงตู ท่านใดพอมีคำแนะนำเรื่องที่พัก และการเดินทางบ้างไหมครับ
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่