เป็นโรคภแพ้ผิวหนัง เป็นเภสัชได้มั้ยคะ

ค่ะ เหมือนกับหัวข้อกระทู้เลยค่ะว่าเป็นโรคผิวหนัง จะสามารถเรียนต่อสายด้านวิทย์สุขภาพได้มั้ยคะ เพราะว่าถ้าจะเป็นหมอ เภสัช ฯลฯ เขาจะมีให้ตรวจสุขภาพก่อนเข้าเรียนมหาวิทยาลัยใช่มั้ยคะ แล้วตัวเราก็กังวลว่าถ้าติดคณะที่กล่าวไป แล้วตรวจสุขภาพแล้วเป็นโรคภูมิแพ้ผิวหนังจะทำให้ไม่สามารถเรียนคณะสายวิทย์สุขภาพได้น่ะค่ะ (เราเป็นโรคภูมิแพ้ผิวหนัง มีผื่นขึ้นตามบริเวณนิ้วมือบ้าง เป็นมากเป็นน้อยมันขึ้นอยู่แต่ละโอกาสค่ะ ) เลยอยากจะขอถามพี่ๆ เพื่อนๆ ช่วยให้คำตอบเราได้มั้ยคะ ขอบคุณมากๆ ค่ะ 🙏🏻🙏🏻

ปล. ถ้าติดแท็กผิดขอโทษด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่