ขอคำแนะนำเรียนต่อ ป.โท ITM ระหว่าง มหิดล VS นิด้า ควรเลือกมหาลัยไหนดีครับ?

ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ ตอนนี้ผมสนใจเรียนต่อ ป.โท สาย IT Management โดยมีตัวเลือก 2 มหาลัยนี้ครับ อยากจะทราบข้อดี/ข้อเสีย หรือจุดเด่น/จุดด้อย ระหว่าง มหิดล และ นิด้าครับ

จากที่เคยสอบถามคนรู้จักก็พอจะได้ความมาว่า
มหิดล - ชื่อเสียงดี สอนเข้มข้น
นิด้า - เก่งมากเรื่องการบริหาร จัดการ และมีคอนเนคชั่น 

จุดประสงค์ในการเรียน
ต้องการที่จะเรียนต่อทางด้าน IT Management เพื่อไว้ใช้เป็น PM หรือขึ้นเป็น Manager ครับ

ตอนนี้ผมทำงานเป็น BA บริษัทต่างชาติ อยู่สายแบงค์มา 2.7ปีแล้วครับ (ถ้ารวมที่เก่าสาย ERP 1.4ปี ก็จะมีประสบการณ์ BA รวมๆเกือบ 4ปี)
แต่จบไม่ตรงสาย (จบคณะมนุษย์ วุฒิศิลปศาสตร์บัณฑิต) และตอนนี้ฐานเงินเดือนค่อนข้างสูงครับ แต่เวลาไปสัมภาษหลายๆที่ ตอนคุยสัมภาษ/พรีสกรีนเบื้องต้นดูเค้าโอเคมากๆเลยครับเพราะคุยทีละ เกือบชั่วโมง
แต่พอบอกเงินแล้ว เค้าก็ไม่สู้และ เค้าเหมือนจะไม่เชื่อว่า ผมมีความสามารถเท่ากับเงินเดือนจริง ๆ เพราะไม่วุฒิในสายไอที่ คณิตหรือวิทยาศาสตร์ ที่เกี่ยวข้องกับงานเลยครับ เลยอยากจะเพิ่มโปรไฟล์และสร้างความน่าเชื่อถือให้เพิ่มมากยิ่งขึ้นครับ

รบกวนช่วยแนะนำทีนะครับ ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่