ขอถามคนที่เรียน ป.โท ITM นิด้า ภาคพิเศษ หน่อยค่ะ

กำลังสนใจเรียน ITM ที่นิด้า ภาควันเสาร์ - อาทิตย์ ตอนนี้กำลังลังเลระหว่าง MBA กับ ITM ขอถามดังนี้นะคะ

1. เวลามีงานกลุ่ม มีต้องนัดกันวันธรรมดาบ่อยไหม หรือส่วนใหญ่ทำกันในวันเสาร์ - อาทิตย์
2. ส่วนใหญ่ที่มาเรียนอายุเท่าไหร่? มีรุ่นอายุ 35+ มาเรียนเยอะไหม
3. ถ้าไม่เคยเรียนคณิตศาสตร์ บัญชี กับเขียนโปรแกรมตอน ป.ตรี พอจะเรียนหลักสูตรนี้ได้ไหม
4. คนที่มาเรียนโดยไม่ได้จบสายบัญชี กับ IT มาก่อนมีเยอะไหมคะ (เราทำงานสาย Network Admin)
5. มีกิจกรรมนอกเวลาเรียนต้องทำเยอะไหม และส่วนใหญ่ไม่กระทบกับวันทำงานใช่ไหมคะ?

โดยรวมๆ อยากได้เพื่อนที่เป็นผู้ใหญ่หน่อย และอยากเรียนวิชาเกี่ยวกับบริหารควบคู่กับเทคโนโลยี (ซึ่ง MBA ไม่มีตรงนี้) แต่ MBA ก็น่าจะได้เพื่อนหลากหลายวัยและมีผู้ใหญ่เรียนเยอะหน่อย

ขอบคุณสำหรับความเห็นค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่