ม.1 เข้าโรงเรียนไหนดี

คือ มีตัวเลือกอยู่ 2 ที่คือ รร. อบจ. กระบี่ กับ อำมาตย์
ผมเป็นคนที่ถนัดด้านภาษาซะส่วนใหญ่ แต่ยังไม่ค่อยชอบเรื่องสถานที่ของ อำมาตย์ แต่ติดที่เรื่องครูและการสอนที่ อบจ. ไม่แน่ใจว่าจะเป็นยังไงบ้าง ช่วยแนะนำหน่อยครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เป็นคำถามที่อยากถามเหมือนกันเลยค่ะ  เท่าที่ ทราบนะคะ เราเอามาแชร์กัน เผื่อมีใคร ความคิดเห็นแตกต่างออกไป อบจ จะเน้นหนักวิชาการ วิทย์ คณิต อังกฤษ จะประปราย และ มีเก็บตกเรียนถึงเสาร์บ้าง   ส่วนเรื่องสังคม ไม่แน่ใจค่ะ แต่ที่แน่ๆ สถานที่ดีมาก

อำมาตย์ ถ้าเป็นภาคปกติ ก็คง จะเหมือนโรงเรียนขนาดใหญ่ทั่วไป
ส่วนถ้าเป็น ห้องพิเศษ EP ก็ ตามค่าเทอมค่ะ เน้นหนักทางภาษา แต่ที่แน่ๆ กิจกรรมเยอะ ตอนนี้ก็ลังเล ว่าจะเลือกอะไรเหมือนกัน ใันที่ 4 นี้ต้องตัดสินใจแล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่