ทำไมสระว่ายน้ำเทศบาลหนองปรือถึงปิดไม่ให้เล่นแบบเด็ดขาดคะ??

สวัสดีค่ะ พอดีว่าวันนี้เราจะไปเล่นน้ำที่สระว่ายน้ำเทศบาลหนอปรือ จ.ชลบุรี อ.บางละมุง ถึงปิดหรอคะ
เห็นเขาย้ายออกไปหมดแล้ว ละปิดกั้นรั้วละติดป้ายน่ากลัวมาก เขาติดว่าห้ามลงเล่นน้ำเด็ดขาด อยากรู้สาเหตุอะค่ะ เกิดอะไรขึ้นหรอคะ มีคนเสีนชีวิตจากการจมน้ำหรือว่าอะไรคะ วอนผู้รู้ช่วยตอบทีค่ะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่