กองทุน TESG ขายทิ้ง-ซื้อใหม่ ภายในปีเดียวกันได้ไหมครับ

เนื่องจากผมมีพอร์ทกองทุน 2 พอร์ท แล้วกดซื้อ TESG ผิดพอร์ทไปส่วนหนึ่งเมื่อสัปดาห์ก่อน
อยากจะขายส่วนที่ซื้อไป (ในพอร์ท1) แล้วซื้อใหม่ (ในพอร์ท2) จะถือว่าผิดกฏไหมครับ

คำถามต่อเนื่อง แล้วถ้าซื้อแล้วขายในปีนี้ แล้วไม่ซื้ออีก+ ไม่ใช้สิทธิ์ลดหย่อนภาษีในปีหน้า จะผิดกฏอะไรไหมครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่