ใครมีประสบการณ์ส่งลูกเรียนที่ Little Genius ตรงพระราม3 บ้างไหมครับ? ขอความเห็นหน่อยครับ

ลูกคนโตส่งเรียนที่ Small World แต่มันมีข้อจำกัดบางอย่างที่เราไม่สะดวก
เช่น ต้องส่งลูกหลัง 7:30 เป็นต้นไปและอยู่ไกลจากทั้งบ้านและที่ทำงาน
ทำให้การไปรับไปส่งค่อนข้างลำบากมากสำหรับเรา
ต้องลางานช่วงเช้าบ่อยมากเพราะไปทำงานไม่ทัน (ถนนแถวนั้นหลัง 7:30 คือนรกมากๆ)

ตอนนี้คนเล็ก อายุใกล้จะได้เข้าเนอร์สเซอรี่แล้วเลยอยากลองหาที่เรียนใหม่

มนุษย์เงินเดือนอย่างเรามีข้อจำกัดด้านเวลาเข้า-ออกค่อนข้างมาก
หรือพ่อๆแม่ๆท่านใดที่เป็นมนุษย์เงินเดือนเหมือนๆกัน มีแนะนำ International Nursery ที่มีช่วงเวลาเหมาะสมกับมนุษย์เงินเดือนอย่างเราๆบ้างไหมครับ?
เช่น ไปส่งได้ตั้งแต่ 6-7 โมงเช้า หรือไปรับช้าได้ เป็นต้น

เห็น Little Genius อยู่ใกล้ที่ทำงาน น่าจะลดข้อจำกัดไปได้เยอะ
แต่ปัญหาคือ ไม่เคยเห็นรีวิวอะไรใดๆของเนอร์สเซอรี่นี้เลย
เห็นว่าเป็น International Nursery เหมือนกัน แต่อยากรู้ว่าลูกจะได้ภาษามาดีไหม

กรณีที่อยากจะส่งต่ออนุบาลอินเตอร์ น้องจะสื่อสารได้ดีหรือไม่

ขอบพระคุณสำหรับข้อมูลครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่