สอบถามผู้ที่ถือบัตร K-bank Kingpower signature ครับ

K-bank KP signature เป็น invitation card ลด20%ตั้งแต่บาทแรก

อยากทราบลักษณะการใช้งานบัตรเครดิตกสิกร หรือยอดการใช้จ่ายที่ KP ของแต่ละท่านว่ายอดปีนึงคร่าวๆเท่าไหร่ 
ทำอย่างไรถึงได้รับเชิญให้สมัครบัตรใบนี้

ส่วนตัวผมอยากได้บัตรนี้มานาาาานนนมากแล้วเพราะบัตรสวย + %ลดมากกว่าระดับสมาชิก KP ที่ถืออยู่
เคยสอบถามทางธนาคารเรื่องรายละเอียดว่า Criteria อย่างไร ถึงจะได้รับการเรียนเชิญ (เสมือนว่าเป็น Mission ที่ต้องตามไปเก็บ) ได้รับคำตอบว่า ต้องให้ KP เป็นผู้พิจารณาส่งรายชื่อให้ธนาคาร

สอบถาม KP บอกว่า การออกบัตรเป็นสิทธิ์ของทางธนาคาร

อ้าว แล้วสรุปยังไงกันแน่  เข้าใจว่าคงตกลงข้อกำหนดร่วมกันเรื่อง Criteria ในการเรียนเชิญ แต่ตอบปัดกันไปมาแบบนี้คนอยากบัตรได้งง 5555
คิดว่าถ้าต้องให้รูดเรื่อยเปื่อยไม่มีจุดหมายแล้วท้อแท้จริงๆ (ยอดน่าจะไม่ถึง 1m/ปี แน่ๆ ไม่งั้นก็ได้บัตร KP Crown 20%ก่อนสิ)

Background: ซื้อของKP 3-4เดือนครั้ง Baseline ยอดปีนึงรวมๆประมาณ150k  หน้าบัตรที่ใช้อยู่15%
ถือ Wisdom ของกสิกรอยู่ ย้าย AUM เพื่อมาเอาบัตรสวย 2 ใบนี้โดยเฉพาะ แต่อีกใบแห้วมาเกือบ 2ปี -.-  แล้ว
ครบดิว Aum สงสัยได้มูฟออนไปเจ้าอื่นเหมือนคนพเนจร

วอนผู้รู้ชี้ทางด้วยครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
สวัสดีค่ะ คุณ คุณ สมาชิกหมายเลข 1297271
ธนาคารขอขอบคุณ คุณ สมาชิกหมายเลข 1297271 ที่ให้ความสนใจผลิตภัณฑ์บัตรเครดิตร่วมคิง เพาเวอร์ – กสิกรไทย วีซ่า ซิกเนเจอร์ ทั้งนี้บัตรดังกล่าว ธนาคารได้มีการสงวนสิทธิ์สมัครเฉพาะท่านลูกค้าที่ได้รับเรียนเชิญเท่านั้นค่ะโดยพิจารณาเกณฑ์เงินฝากที่มีกับธนาคาร 50 ล้านบาทขึ้นไปนะคะ

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่