prime video ขึ้นว่า this video is currently unavailable แก้ไขยังไง?

เมื่อคืนวันอาทิตย์ดู vampire twilight บน prime ค่ะ แต่ยังดูไม่จบ เลยเซฟภาคสุดท้ายลงใน watchlist

พอเช้าของวันจันทร์ก็คือวันนี้ เสิร์ชคำว่า vampire twilight ในช่องค้นหาก็ไม่เจอแล้วค่ะ เสิร์ชยังไงก็ไม่เจอ ดูใน watchlist มีค่ะ แต่ขึ้นว่า this video is currently unavailable

งงมากๆ เพราะเมื่อคืนยังดูได้ครบทุกภาคอยู่เลย ลองเสิร์ชกูเกิ้ลดูบอกว่าเป็นที่ VPN แต่ก็ไม่ค่อยเก่งเทคโนโลยี เลยทำไม่เป็น

สอบถามไปที่ร้านที่หาร prime เค้าเหมือนไม่เคยเจอปัญหานี้ บอกว่าเป็นที่แอปมีปัญหา แต่เราคิดว่าเป็นที่ VPN นั่นแหละ หนังเรื่องอื่นก็ดูได้ปกติ

อยากรู้ว่า VPN เปลี่ยนในข้ามคืนคือยังไงกันคะ มีวิธีแก้ไขมั้ยคะ

*** อุปกรณ์ที่ใช้ดูคือ ไอแพด นะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่