ทัพอากาศไทย วันเด็กทุกปีจัดงานแอร์โชว์ เก็บเงิน ค่าเข้าผู้ใหญ่ ( เด็กเข้าฟรี) ดีมั้ย

ไทย เคยจัดงานแอร์โชว์ ไม่กี่ครั้ง ที่ผมเคยไปดู ครั้งเดียว
น่าจะ 30 ปี ก่อน ที่ อู่ตะเภา ยังต้องไปขึ้นรถทัวร์ที่เอกมัย ตั้งเเต่ ตี 5 กลับถึง 2 ทุ่ม
ที่บ้านเราก็มี ลังกาวีแอร์โชว์ มีทุกปี ( ไม่ขาดทุนบ้างหรือไง )
ส่วนมาก งานวันเด็ก การเเสดงเครื่องบิน จะมีคนไปดูเยอะ
 ถ้าจัดงาน จะเป็น3 วัน ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ก็ได้
วันเสาร์ให้เด็กเข้าดูฟรี  ผู้ใหญ่ คนละ300 ผมว่า ก็ น่าจะได้หลายล้าน
จัดที่ กำแพงเเสน ก็ได้ รถไปไม่ยาก ดีมั้ย
ตอนนี้ มีแต่ งานแสดง อาวุธ ขนาดเล็ก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่