หนังสือ Harry Potter ซื้อแปลไทยหรือต้นฉบับอังกฤษดี

คำถามนี้เป็นหนึ่งในสิ่งที่อยู่ใน Roman Empire ของเรามากค่ะ ส่วนตัวเราไม่มีปัญหากับภาษาอังกฤษ ไม่มีปัญหากับงบประมาณ แต่ไปเจอข้อมูลว่า ต้นฉบับจะมีความเอื่อย ส่วนแปลไทยก็มีข้อมูลไม่ตรงกับเล่มอังกฤษ ส่วนตัวเราไม่รู้ว่ามันจริงหรือไม่ สำหรับข้อมูลทั้งสอง ขอความช่วยเหลือจากเพื่อนๆด้วยค่ะ 

ปล. เล่มไทยครบรอบ 20 ปี สวยมากค่ะ ชื่นชมนักวาดจริงๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่