ช่วยหาการ์ตูนให้หน่อยค่ะ

ตัวเอกในหนังจะเป็น เด็กหญิงที่ชื่นชอบในนักสืบค่ะ แถมเธอยังมีความสามารถในการสืบ ต้นเรื่องเหมือนนางเอกกับแม่ย้ายมาอยู่ในเมืองใหม่ แม่ของนางเอกเหมือนจะไม่สนับสนุนเกี่ยวกับนักสืบ นางเอกจะมีห้องลับเป็นของตัวเองค่ะ น่าจะเป็นห้องใต้ดิน แล้วเหมือนนางจะเก็บไข่ตัวอะไรสักอย่างมาเลี้ยง พอฟักออกมาก็กลายเป็นเหมือนตะกวดพูดได้  นางยังมีเพื่อนเป็นเด็กผู้ชาย เหมือนทั้งสองจะช่วยกันสืบเบาะแสให้ร้านค้าขายอะไรสักอย่างเนี้ยล่ะค่ะ ตอนใกล้ๆจบก็มีฉากที่บังคับเฮลิคอปเตอร์จิ๋วด้วยค่ะ ใครที่พอทราบก็ช่วยหน่อยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่