มาสด้า 2 หม้อน้ำรั่ว ศูนย์เเจ้งค่าใช้จ่ายประมาณนี้ปกติหรือไม่คะ?

สวัสดีเพื่อนสมาชิกทุกท่านค่ะ 

เหตุเกิดเมื่อช่วงปลายปีที่ผ่านมา รถของเรา mazda 2 เบนซิน ปี 18 ขับอยู่เเล้วสัญลักษณ์ความร้อนขึ้นหน้าจอดิสเพลย์ เราเลยรีบนำรถจอดข้างทาง หาข้อมูลและเติมน้ำลงในหม้อน้ำ เเล้วรีบนำรถเข้าศูนย์ค่ะ

วันต่อมาทางศูนย์เเจ้งว่าหม้อน้ำรั่วต้องเปลี่ยนมีค่าใช้จ่ายประมาณหมื่นเจ็ด ให้ทิ้งรถไว้ รอคิวเปลี่ยนสองอาทิตย์ เราก็ตกใจ เเต่ตอนนั้นไม่ทราบรายการอะไหล่
หลังจากนั้นเราจึงไปขอรายละเอียดมาดูตามภาพด้านล่าง เลยอยากทราบว่าค่าใช้จ่ายเปลี่ยนหม้อน้ำตามรายการในภาพข้างล่างนี้ปกติมั้ยคะ? (ปกติเข้าศูนย์ กัดฟันจ่ายค่าเเรง แต่รอบนี้มาเป็นหางว่าวเลย ร้องไห้ร้องไห้
)

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่านล่วงหน้าค่ะ ร้องไห้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่