อยากรู้ข้อเสียของการเรียนต่อม.ปลายที่ญี่ปุ่นค่ะ

เราเป็นคนที่ชอบภาษาญี่ปุ่นอยู่แล้วค่ะ พยายามเรียนอยู่ตลอดและอยากไปเรียนต่อม.ปลายที่นั่นค่ะพยายามศึกษาหาข้อมูลค่อนข้างเยอะพอสมควรคนส่วนใหญ่ที่เรียนที่ญี่ปุ่นบอกว่าสังคมไม่ค่อยดีและมีการบูลลี่กันรุนแรง แต่เราก็ยังอยากไปเรียน เราชอบวัฒนธรรมของที่นั่นต่อให้เราอ่านข้อเสียของการไปเรียนที่นั่นเราก็ยังอยากไปอยู่ดีค่ะ เราอยากจะรู้ข้อเสียของที่นั่นเพื่อที่จะทำใจได้ค่ะ และเรามีคำถาม เรื่องเรียนหนักมากมั้ย ค่าครองชีพแพงมั้ย มีทุนการศึกษาหรือเรียนแลกเปลี่ยนมั้ย พอดีที่บ้านเราไม่ใช้คนร่ำรวยอะไรเลยอยากจะรู้เรื่องค่าใช้จ่ายไว้ก่อนค่ะหรือมีอะไรเพิ่มเติมสามารถบอกกันได้นะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่