กำลังจะสร้างบ้านครับ มีวิธีการตรวจสอบ ว่าจะใช้ขนาดเสาเข็มยาวเท่าไหร่ถึงจะถึงชั้นดินดานมั้ยครับ

กำลังจะสร้างบ้านชั้นเดียวครับ มีวิธีการตรวจสอบ ว่าจะใช้ขนาดเสาเข็มยาวเท่าไหร่ถึงจะถึงชั้นดินดานมั้ยครับ ติดต่อหน่วยงานรัฐไหนหรือควรติดต่อเอกชนบริษัทแบบไหนครับ ถึงจะตรวจสอบความลึกกว่าจะถึงชั้นดินดานได้

บ้านที่จะสร้างอยู่ต่างจังหวัด  ขนาดหน้ากว้าง 8 เมตร ยาว 18 เมตร ใช้เสาเข็ม 23 ต้น หรือมีข้อมูลในแบบก่อสร้างครับว่าใช้เสาเข็มความยาวเท่าไหร่ ตอนนี้แบบยังไม่ได้จากคนรับเขียนครับ ได้แค่รูปผังพื้นเบื้องต้นที่คุยกับช่างที่จ้างเขียนแบบมาครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่