อยากปรับผนังให้เรียบสวยครับ

ผมเข้ามาเช่าต่อเมื่อก่อนเคยน้ำรั่วครับเจ้าของแก้ไขเเล้ว หลงเหลือแต่คราบน้ำ กับรอยตอกตะปู
ระกวนแนะนำแบบทำได้เองง่ายๆหน่อยครับ  ปิดรอยเจาะยังไง ปรับผิวยังไงครับ รอยคราบน้ำแค่ขัดผิวทารองพื้นทับเฉยๆได้มั๊ยครับหรือลงสีด้วยจะดีกว่า แค่อยากทำผนังขาวเรียบๆเฉยๆครับ

สภาพผนังครับ

คราบน้ำเต็มเลย

ตรงนี้อยากเอาออกแล้วปิดรอยครับ

ตรงนี้ดูเป็นหลุมๆอยากให้เรียบครับ

รบกวนด้วยนะครับ ขอแบบเซฟงบจะดีมากครับ บ้านเช่าไม่อยากลงทุนอะไรมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่