คดีแพ่ไม่มีทนายฟรีหรอคะ

อยากสอบถามค่ะ พอดีเรากลับบ้านมาปีใหม่แล้ววันที่2มกราคมกลับไปทำงาน แล้วนั่งวินตรงพระประแดงอ่ะค่ะ แล้ววินเขาเมาพาเราไปชนป้าย ล้มชนป้ายอะค่ะ เราไม่รู้สึกตัว2-3เดือนค่ะ แล้วเขาไม่มาเยี่ยมไม่มาดูอะไรเลย แล้วไม่ติดต่อมาเลยค่ะ เราได้บัตรพิการแล้วอะค่ะ ญาติเขาไปติดต่อขอรถจากตำรวจ แต่ตำรวจไม่ให้ค่ะ คดียังไม่จบ แต่ศาลยุติธรรมเราได้เงินจากศาลแล้ว แล้วจะได้จากทางไหนอีกบ้างคะ  เจ้าของวินจะไม่มีส่วนผิดเลยหรอคะ  แล้วเราไม่มีเงินจ้างทนายอะค่ะ ไม่มีทนายฟรีเลยใช่มั้ยคะ ไม่มีทนายคือคดีก็ไม่จบใช่มั้ยคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่