ไปเที่ยวจีนกับบริษัททัวร์ ต้องใช้พาสปอร์ตตัวจริงในการขอวีซ่าจีนไหมคะ

ปลายปีนี้เรามีทริปไปเที่ยวฉงชิ่ง ประเทศจีนค่ะ 
โดยเราซื้อทัวร์ไปกับบริษัททัวร์แห่งหนึ่ง
แต่จนขณะนี้ ทางทัวร์ก็ยังไม่ขอพาสปอร์ตเล่มจริงของลูกทัวร์ไปเพื่อขอวีซ่า
เราได้สอบถามไปทางบริษัททัวร์ ซึ่งได้แจ้งกลับมาว่าจะดำเนินการขอเป็นวีซ่ากรุ๊ป จึงไม่ต้องใช้พาสปอร์ตเล่มจริง

เราเลยอยากสอบถามว่า หากไปเที่ยวประเทศจีนแบบทัวร์ และทางทัวร์ขอวีซ่าแบบกลุ่ม 
จะไม่ต้องใช้พาสปอร์ตเล่มจริง จริง ๆ ใช่ไหมคะ

ขอบคุณค่ะ
พาพันขอบคุณ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่