กระทู้ที่ 4 ณ โรงเรียนดนตรีชื่อดังแห่งหนึ่ง ทัศนศึกษา

เราจะไม่เกริ่นค่ะ เพราะทุกคนคงรู้ว่า กิจกรรม ทัศนศึกษาเป็นกิจกรรมบังคับที่รัฐบาลตั้งมา…

เข้าเรืองเลยนะคะ

เวลาเราตะไปทัศนศึกษาเราต้องมีใบอนุญาติจากผู้ปกครอง ใช่ไหมคะ แล้วให้เซ็นว่ายินยอมให้นักเรียนไปหรือไม่ แล้วมีผู้ปกครองที่เห็นว่าลูกไม่อยากไป เพราะกิจกรรมมันดูน่าเบื่อทำให้รุ่นพี่คนนี้เขาไม่อยากไปค่ะ ผู้ปกครองของพี่คนนี้เขาเลยเซ็นว่าไม่ยินยอมเพราะเห็นว่าลูกไม่อยากไป แล้วโรงเรียนก็โทรไปบอกผู้ปกครองว่าไม่สามารถไม่ยินยอมได้ ต้องไป แถมต้องจ่ายค่าที่พัก2คืนค่าอาหารค่ารถ แล้วให้เหตุผลว่า ถ้าไม่ไปจะต้องติดFวิชาแนะแนว…เราได้ยินเราก็รู้สึกว่า …. ถ้าไม่ยินยอมไม่ได้แล้วจะมีช่องให้ติ๊กว่าไม่ยินยอมทำไม……
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่