ปีหน้าจะได้นั่งคนเดียวตอนไปทัศนศึกษาอีกรึปล่าว ขอคำแนะนำหน่อยฮะ

ประสบการณ์นั่งรถคนดียวตอนไปทัศนศึกษาของโรงเรียนค่ะ เค้ารู้สึกแย่มากๆ แล้วทริปนั้นต้องนอนค้างถึง3วันเลยล่ะค่ะ นั่งคนเดียวเพื่อนเราสองคนก็นั่งข้างหน้าเราค่ะ รู้สึกเจ็บมากๆตอนลงทริปต่างๆเราก็ต้องเป็นฝ่ายเดินตามหลังตลอดโดนเมินอีก รู้สึกแย่สุดๆเลยค่ะแต่น้ำตามันไม่ไหลเหมือนต้องปรับตัว ณ ตอนนั้นให้ได้ เรารู้สึกแย่สุดๆเลยค่ะ ใครจะพอมีคำแนะนำเรื่องการปรับตัวให้ได้มั้ยคะ เพราะปีหน้าก็จะได้ไปทัศนศึกษาแล้วไม่อยากนั่งคนเดียวเป็นเศษของคนอื่นเลย คิดถึงเพื่อนเก่าสุดTvT (ตอนนี้อยู่คนละห้อง)

เราควรใจแข็งทำเหมือนไม่รู้สึกอะไรดีมั้ยแล้วแยกตัวออกมา ทำยังไงดี เราต้องการคำปลอบใจมากๆค่ะ ยังไม่นับเรื่องอื่นๆที่เกิดขึ้นอีกเป็นความสัมพันธ์ที่บั่นทอนในทุกๆวันที่เข้ามาเรียนเลยค่ะ อยากลบความทรงจำทิ้งจัง
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่