แว่นแบบย้อมกันแดด ดีไหมครับ

กระทู้สนทนา
เวลาขับรถ บางวันที่แดดอ่อน แต่ก็รู้สึกแสงจ้าไป ไม่สบายตา แว่นกันแดดทั่วๆไป เวลาใส่ขับรถ จะค่อนข้างมืดไป ผมอยากได้ที่มืดน้อยๆ  ก็ได้เจอแว่นกันแดดแบบย้อมสีเอา คิดไว้ว่าสัก 50% น่าจะกำลังดี อยากสอบถามว่า แว่นแบบย้อมสี ใช้ขับรถดีไหมครับ  เห็นว่ามีแบบเลนส์ cr ไม่โค้ทกัน uv  กับเพิ่มอีกนิดนึง ได้เป็นเลนส์ blueblock กัน uv 420 ก็คิดว่า เอาเป็น blueblock ไปเลย ย้อมเลนส์ 50% จะดีไหมครับ หรือมีแว่นกันแดดแบบเทาๆอ่อนๆ แนะนำไหมครับ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่