“ บริการออกแบบผลิตติดตั้งหลังคาและกันสาด ของ SP Kansard “

ตอนเเรกเราใช้หลังคากันสาดเมทัลชีทที่ต่อเติมมากับบ้าน ซึ่งรู้สึกว่ามันไม่ค่อยมีคุณภาพเท่าไหร่ เลยลองค้นดูในเน็ตเเล้วไปเห็นกันสาดดรีมรูฟของ SP Kansard รู้สึกสวยถูกใจเรามากกกก
เราเลยปรึกษากับทางเเอดมินเเละให้ช่างมาดูหน้างานก่อน พอได้แบบถูกใจก็ให้ช่างเข้ามาติดตั้งเลย พอถึงวันติดตั้งเราประทับใจมากค่ะ พี่ๆช่างน่ารักมากทำงานกันเนี๊ยบสุดๆ แถมยังทำงานกันเร็วด้วยพวกพี่ๆเค้ามีประสบการณ์การทำงานมากกว่า 35 ปีแล้ว พร้อมการันตีคุณภาพด้วยการสร้างมาแล้วมากกว่า 35,000 ผลงาน ติดตั้งไว งานสวย แล้วยังให้คำเเนะนำการดูเเลรักษาเพื่อให้หลังคากันสาดทนทานอยู่นานยิ่งขึ้นด้วยค่ะ

ข้อดีของกันสาดไวนิลดรีมรูฟ

• กันสาดไวนิลดรีมรูฟมีน้ำหนักเบากว่า เมื่อเทียบกับหลังคากระเบื้องลอนคู่
• เย็นกว่าหลังคาเมทัลชีท เพราะมีฉนวนในแผ่นหลังคา
• กันสาดดรีมรูฟแข็งแรงทนทาน (อายุการใช้งาน 10-15 ปี)
• เงียบกว่าหลังคาเมทัลชีท เวลาฝนตก
• ไม่เป็นสนิม, ทนต่อการกัดกร่อนได้
• ด้านบนมีรูปแบบเป็นลอนโค้งมน ส่วนด้านล่างเรียบคล้ายฝ้าฉาบ
• ผิวมันเรียบง่ายต่อการดูแลและทำความสะอาด
• ป้องกันเสียง
• ไม่ติดไฟง่าย

ต้องบอกก่อนเลยว่าเหตุผลหลักๆ ที่เราเลือกใช้บริการกับ SP Kansard เพราะเราลองเปรียบเทียบกับหลายๆเจ้าแล้ว ส่วนใหญ่มีประกันกันให้แค่ 6 เดือน - 2 ปีเองค่ะ เทียบกับของเอสพีที่รับประกันให้ถึง 3 ปี โดยไม่มีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมเลยในส่วนนี้ตรงกับความต้องการของเรามากๆค่ะ

แล้วเราค่อนข้างซีเรียสเรื่องน้ำรั่วซึมในภายหลังมาก พอลองสอบถามทางเอสพีก็แจ้งว่าถ้าหมด ประกันบริษัทก็ยังจะดูแลต่อให้อีกตลอดอายุการใช้งานเลยค่ะ แต่ว่าถ้าหลังหมดประกันอาจจะมีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมตามหน้างานจริง ซึ่งเราก็ไม่รู้ว่าจะถูกหรือแพง (ต้องรอหมดประกันก่อนเนอะ 555555)

ในเว็บไซต์ของSP Kansard จะมีรูปเเบบให้เลือกเราสามารถศึกษาข้อมูลดูก่อนเองได้ค่ะ
https://www.spkansard.com/

เรื่องของการดูเเลรักษา
• ไม่นำวัสดุที่มีความแข็งหรือคม ขูดบนแผ่นหลังคากันสาดไวนิลเมื่อเกิดคราบหรือรอยสกปรก
• ใช้น้ำสบู่ น้ำยาล้างจานผสมน้ำ นำไปเช็ดด้วยผ้าบริเวณคราบบนหลังคากันสาดไวนิล จากนั้นจึงล้างออกด้วยน้ำสะอาด

ส่วนตัวเเล้วทำหลังคากันสาดกับSP Kansardเเล้วเวิคเลยนะคะประทับใจหลายอย่างทั้งในเรื่องของการบริการเเละเข้าดูเเลติดตั้งเรื่องความทนทานก็ดีเลยค่ะเน้นใช้งานกันไปยาวๆเลยปลอดภัยหายห่วงค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่