ลูกชายคนแรกขอเมียมาแล้วแต่ยังไม่แต่ง ลูกชายคนที่สองจะขอเมียได้ไหมคะ?

พ่อแม่ของเราบอกให้ครอบครัวแฟนมาคุยกันอ่ะค่ะแต่แม่ของแฟนบอกว่าพี่ชายยังไม่แต่งเลยขอเมียพร้อมกันไม่ได้ ถ้าขอพร้อมกันจะมีฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งตาย คือพี่ชายแฟนไปขอเมียมาแล้วอ่ะค่ะแต่ยังไม่แต่งหาเงินแต่งอยู่ มีความเชื่อแบบนี่จริงๆไหมคะคือทางฝ่ายเราก็ร้อนใจอน่างน้อยก็อยากให้ทั้ง2ฝ่ายคุยกันอ่ะค่ะไม่อยากปล่อยไว้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่