ติดต่อยกเลิกอินเตอร์เนตบ้าน​ TRUE​ ไปแล้ว​ แต่ยังมีบืลเรียกเก็บค่าบริการ

สวัสดี​ค่ะเพื่ิอนๆชาวพันทิป
นี่คือกระทู้แรกของเราค่ะ​ ถ้าผิดห้องต้องขอโทษด้วยนะคะ​ เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อวันที่​ 15​ ตุลาคม​ 2566​ เราได้ไปติดต่อยกเลิกบริการอินเตอร์เนตบ้านทรูที่​ ช็อป  โดยถอดพวกอุปรณ์  กล่อง​ ต่างๆ​ ทุกอย่างไปคืนที่สาขา​ โดยแจ้งว่าขอยกเลิกทั้งหมดของทรู​ จนท. ใช้เวลาประมาณ​ 30  นาที​ ได้แจ้งว่าทำการยกเลิกให้แล้วเรียบร้อย​จบกลับบ้านได้​ แต่วันนี้​ ( 2 ธันวาคม​ 2566)​จู่ๆมีข้อความแจ้งเตือนให้เราไปชำระค่าบริการอินเตอร์เนตเป็นจำนวน​ 533  บาท​ ประมาณนี้ค่ะ​  เราเลยทักไปทางเพจของทรู​ ( เราโทรเข้า​ 1242  แล้วค่ะหลายรอบแต่ไม่มี​ จนท.​ เลย)​  ทางเพจมีข้อความตอบกลับว่าเบอร์ที่เราผูกกับอินเตอร์​เนตบ้านยังเปิดใช้งานอยู่  แบบนี้เราต้องทำยังไงได้บ้างคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่