เรื่องสุขภาพจิตความกลัว

กระทู้คำถาม
ตอนนี้ผมประสบปัญหาด้าน อารมณ์ กลายเป็นคนที่กลัวทุกอย่าง การจากลา ความตาย อนาคต ความรู้สึก ความคิด ทั้งตัวเองและผู้อื่น จากคนที่ไม่เคยร้องไห้มา10กว่า ปี กลับต้องมานั้งเศร้าทุกๆวัน ไปหาหมอ ก็ ไม่ได้อะไรกลับมา บางครั้งก็รู้สึกว่าชีวิตมันน่าเบื่อ บางครั้งก็รู้สึกเหงาและโดดเดี่ยว รู้สึกว่า แรงบันดาลใจ และ ความหมายของชีวิต มันค่อยๆหายไป ทุกๆวันนี้มีอาการกลัวคนที่รักจากไป อาการนี้รวมถึง สิ่งของด้วย ใครมีประสบการณ์หายจาก อาการนี้ ช่วยนำทางผมหน่อย ผมไม่อยากให้คนที่ผมรักเป็นห่วง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่