ขอแสดงความยินดี🎉 SEVENTEEN ได้รับรางวัลแดซังสาขา Album of The Year จากงาน MAMA Awards 2023 🏆

ขอแสดงความยินดี🎉 SEVENTEEN ได้รับรางวัลแดซังสาขา Album of The Year จากงาน MAMA Awards 2023

SEVENTEEN ได้รับ 5 รางวัลจาก MAMA Awards 2023
🏆 Worldwide Fans’ Choice
🏆 Culture & Style Award
🏆 Best Dance Performance Male Group
🏆 Best Male Group 
🏆🏆 Album of the Year
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

อูจี : SEVENTEEN ของพวกเราใช้เวลานานมากเลยนะครับกว่าจะมาถึงจุดนี้ พวกเราโดนชี้นิ้วใส่เยอะมากในช่วงแรก ยังไงก็ไม่ประสบความสำเร็จหรอกเพราะจำนวนพวกนายเยอะเกินไป ในนามของ SEVENTEEN ทำเพลงกันมาเกิน 10 ปีแล้วครับ อาจจะ 11 ปี 12 ปีด้วยซ้ำครับ ขอบคุณมากๆที่กะรัตได้มอบเวลานี้ให้กับพวกเรา ผมขอสัญญาครับ เราจะทำงานอย่างหนักจนถึงวันสุดท้าย จะทำเพลงที่ดีและดียิ่งขึ้นไปอีกเพื่อเป็นของขวัญให้กับทุกคน เราจะทำงานและพัฒนาต่อไปครับ ขอบคุณครับ
ซึงกวาน : ผมขอพูดเพิ่มอีกหน่อยนะครับ พอดีพวกเราได้แดซังครั้งแรก ในงาน MAMA วันนี้เราได้เจอศิลปินระหว่างซ้อมมากมาย อยากจะบอกว่าพวกเราเคารพทุกท่านมากๆครับ ขอบคุณที่แสดงโชว์เท่ๆ ถึงแม้จะได้รางวัลไม่ได้รางวัล อยากจะบอกว่าทุกคนเก่งและเท่มากๆครับ อาชีพเดียวกับแบบนี้ ผมรู้ดีว่ามันไม่ง่ายเลยครับ จะสนับสนุนต่อไปหวังขอให้โปรโมทต่อไปในอนาคตครับ และไม่รู้ว่าผมจะพูดสิ่งนี้ได้มั้ย ผมอยากจะพูดถึงคนที่รักผมและสนับสนุนวงพวกเรามาโดยตลอด เพื่อนของผม (มุน)บินนี่ อยากขอบคุณมากๆและรักมากๆครับ

🎉🎉🎉🎉🎉🎉ขอแสดงความยินดีด้วยค่ะ 🎉🎉🎉🎉🎉🎉
SEVENTEEN FML ALBUM OF THE YEAR
#FML_MAMA_AlbumOfTheYear
#세븐틴_마마_올해의앨범_축하해 
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่