ถนนซอยหลังโครงการ Shush ของแสนสิริ อนาคตจะมีปัญหามั้ย

พอดีผมสนใจโครงการนี้แล้วมาเจอว่า ซอยหลังโครงการซึ่งเป็นซอยเล็กๆ ก่อนหน้านี้ซอยมันยาวลึกเข้าไปในเนื้อที่โครงการ แต่ตอนหลังรั้วโครงกันมันกินพื้นที่ซอยไปด้วย แบบนี้ได้เหรอครับ อนาคตจะมีปํญหาอะไรตามมามั้ย

ถ้าดูตามรูปจาก google street คือติดแนวรั้วโครงการในซอยเสนากิจจะมีตึกแถวเหลืออยู่ 5 คูหา แต่ถ้าวนไปดูฝั่งซอยย่อยด้านในหลังโครงการ ซึ่ง google Street view มันไม่ได้อัพเดต จะเห็นว่าเดิมเป็นซอยลึกมีตึกแถวเกิน 5  คูหา แสดงว่าตึกแถวหลังแนวเส้นแดงทีผมขีดไว้โดนโครงการซื้อไปแล้ว แต่ผมติดใจตรงถนนซอยว่าโครงการสามารถรวบที่ของโครงการได้ด้วยเหรอ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่