แนะนำอนิเมะที่คุณควรดู (รับประกันว่ามันทุกเรื่อง)

1. Rezero (รีเซทชีวิต ฝ่าวิกฤตต่างโลก) ชีวิตที่ต่างโลกไม่ได้สวยงามเสมอไป
2. Mushoku Tensei (เกิดชาตินี้พี่ต้องเทพ) เมื่อพระเอกที่เป็นคนเก็บตัวอยู่แต่ในห้องอยากใช้ชีวิตให้ดีที่ต่างโลก
3. Jujutsu Kaisen (มหาเวทย์ผนึกมาร) นักล่าวิญญาณคำสาป

4. Boushoku no Berserk (จอมตะกละดาบคลั่ง) เรื่องนี้เป็นเรื่องใหม่ที่ผมว่าโคตรมัน แต่ตอนนี้มีแค่ 1 ss

5. Chainsaw Man (เชนซอว์แมน มนุษย์เลื่อยยนต์)

6. Seiken Gakuin no Makentsukai (จอมมารเกิดใหม่ วิทยาลัยผู้พิทักษ์) 

7. Attack on Titan (ผ่าพิภพไททัน) เรื่องนี้ไม่ต้องพูดอะไรมาก ที่1ในใจใครหลายคน

8. Boku no Hero Academia (มายฮีโร่ อคาเดเมีย) เด็กหนุ่มผู้มีความฝีนเป็นฮีโร่

9. Black Clover (แบล็คโคลเวอร์) เด็กหนุ่มผู้ไร้พลังเวทย์

(ผมลืมเรื่องไหนไปขอโทษด้วยนะครับ) จริงๆมีอีกหลายเรื่องนะครับ แต่ผม ข.ก หาแล้ว555 แต่เรื่องที่แนะนำไปรับลองครับว่าโคตรสนุก (ใครมีอนิเมะที่อยากแนะนำ สามารถแนะนำมาได้นะครับ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่