[SR] กันแดด BIODERMA ปกปิดสิว ผิวมันก็เอาอยู่!!

ช่วงนี้มลภาวะทั้งฝุ่นและแสงแดดรุมเร้าหนักมาก!!
 เห็นอากาศเริ่มจะเย็นลงแบบนี้นึกว่าจะเป็นหมอก แต่ดั้นเป็นควันซะนี่ 
เรามันก็เป็นชาวผิวแพ้ง่าย ผิวก็มัน สิวก็ชอบขึ้น แล้วยังทิ้งรอยไว้เต็มไปหมด
บางทีอยากแต่งหน้าแบบดูผิวสวยกับเค้า
 แต่กลัวจะหนาเกินไป ถ้าต้องโบกรองพื้นรัวๆ ก็คงไม่ไหว TT

ตอนนี้วาหมดปัญหานั้นไปแล้วค่ะ เพราะว่าได้ลองครีมกันแดดจากแบรนด์โปรดอย่าง BIODERMA
 เค้าเคลมว่าเป็นครีมกันแดดที่ปกปิดรอยสิวได้ และยังเป็นครีมกันแดดที่ทำมาเพื่อสายผิวแพ้ง่ายเลยแหละ ว่าแล้ววาก็ขอรีวิวเค้าสักหน่อยนะคะ 
BIODERMA
Photoderm Cover Touch Mineral SPF50+

ครีมกันแดดสูตรมิเนอรัล อ่อนโยนต่อผิวแพ้ง่าย 
พอวาเห็นว่าเป็นของแบรนด์นี้คือรีบใช้แบบไม่รีรอเลยค่ะ
 ลองแต่งหน้ามาหลายครั้งแล้ว ส่วนตัวไม่เจอสิวอุดตันขึ้นนะคะ 
พอใช้รีมูฟเวอร์ Sensibio ของเค้าเช็ดก็ออกหมดจดเลย 

เนื้อสัมผัสจะดูมีความแน่นๆ นะคะ วาใช้แบบค่อยๆแต่งทีละน้อยๆ 
ถ้าบีบออกมาเยอะจะเกลี่ยยากนิดนึงค่ะ แต่ปกปิดรอยสิวเอาอยู่จริงๆตรงนี้ต้องยกให้เค้าเลย

รุ่นนี้เค้าทำออกมา 2 เฉดสีด้วยกันค่ะ
 เป็นสี LIGHT และ VERY LIGHT 
วาชอบเอามาผสมกันแล้วทาค่ะ
 แต่ถ้าวันรีบๆ จะใช้สี VERY LIGHT อย่างเดียวเลย 

หลังจากที่วาได้ลองใช้แบบออกไปทำกิจกรรมต่างๆ 
และทำงานทั่วไปในแต่ละวัน ส่วนตัวว่าเค้าคุมมันได้ดีเลยทีเดียว
 อันนี้คุมมันแบบตกใจจริงๆ นะ ได้ลุคผิวที่ดูแมตต์ 
ใครเป็นสาวผิวมันถูกใจสิ่งนี้เลย!! และที่สำคัญคือเค้ากันเหงื่อด้วยนะ 
วาเองไปเดินเล่นที่สวนสาธารณะก็คือสบายๆ 
กลับบ้านมาหน้ายังแน่นอยู่เลยค่ะ ชอบมากก!!
ขอบอกข้อดีอีกนิดนึงนะ รู้สึกว่าเค้าทำให้เมคอัพติดชัดขึ้นค่ะ
 แบบปัดแก้ม ทาเปลือกตาคือสีติดชัด และที่สำคัญไม่แสบตาเลย 
อันนี้คือที่วารู้สึกเองหลังจากลองใช้แต่งหน้ามาประมาณ 4-5 ครั้งแล้วนะคะ
 และแต่ละครั้งคือออกเช้ากลับมืดตลอดเลย
สุดท้ายนี้ขอมาให้คะแนนเค้ากันสักนิด 
ตามความรู้สึกหลังใช้ของวาน้า

คะแนนความปกปิด 9/10
คะแนนคุมมัน 10/10
คะแนนเนื้อสัมผัส 7/10
ชื่อสินค้า:   Bioderma Photoderm Cover Touch SPF50+
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - ได้รับสินค้าหรือบริการมาใช้รีวิวฟรี โดยไม่ต้องคืนสินค้าหรือบริการนั้น
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างแต่ได้รับผลประโยชน์อย่างอื่น เช่น บัตรกำนัล ค่าเดินทางตามจริง

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่