บริษัทสินทรัพย์เจ เราเคยใช้ชำระหนี้ไปแล้วยอดไม่ลด

เราเคยไปกู้สินเชื่อของกสิกรมาค่ะ ระหว่างนั้ก็จ่ายตามปกติ แต่พอโดนโควิดรอบที่2 ก็คือตกงานเราเลยไม่ได้ชำระผ่านมาประมาณ 6 เดือน เริ่มมีงานเราจึงติดต่อไปที่ธนาคารกสิกรเจ้าหน้าที่แจ้งว่า ได้ขายให้บริษัทสินทรัพย์เจไปแล้ว ให้ติดต่อสินทรัพย์เจโดยตรง เราก็ติดต่อไปก็ชำระได้ประมาณ2-3เดือน เป็นหนี้อยู่ประมาณ 13000บาท เราจำได้ว่า จ่ายไปแล้วประมาณ 3 พัน แล้วเราก็ตกงานใหม่ 55555 เราเลยไม่ได้จ่าย จนเราได้งานใหม่เราก็ติดต่อเข้าไปอีก เพราะมีข้อความส่งมาว่าจะฟ้องคดี เราจึงติดต่อไปประมาณเมษายน2566 พนักงานก็แจ้งว่าเดี๋ยวติดต่อกลับก็หายไปเลย จนมาประมาณตุลาคมก็มีข้อความส่งมาอีกว่าจะฟ้องคดี ก็ตกลงกันว่าจะจ่ายเดือนละประมาณ 2000บาท แต่เราสงสัยว่า ที่เราเคยจ่าบไปแล้วยอดไม่ลดหรอคะ หรือเขาลืม แล้วมีพนักงสนโทรเข้ามาที่ทำงานเรา แล้วก็ติดต่อเรามาด้วยพูดจาไม่ค่อยดีเลย 55555 แล้วแบบนี้จะมีแบบพวกทวงหนี้ขับรถมอเตอร์ไซมาตามมั้ยคะ หรือเราจะให้เขาฟ้องคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่