เลิกกับแฟนดีไหม?

คือเราคบกันมา3ปีกว่าๆ ย้อนกลับไปปีแรกเราจับได้ว่าตอนคบกัน1อาทิตย์เขานอกกายเราค่ะ แต่เขาบอก ตอนนั้นเราคบกันก็ยังไม่จริงจังอะไรเลย (มันก็จริง) ยังไม่เปิดตัวด้วยซ้ำ คงมีแค่เราที่คิดไปก่อน หลังจากนั้นมา เป็น2ปีกว่าก็จับได้ว่าเขาส่องเฟซคนคุยเก่าที่เขาชอบมากแต่คุยไม่ได้คบ(ผู้หญิงคนนั้นเรียนคณะเดียวกันกับเราค่ะ เลยรู้บ้าง) ครั้งนี้มันไม่ไหวจริงเราเลยบอกเลิกไป เขาก็ขอโทษ ขอโอกาส นั่นนุ่นนี่ เราก็ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียไรก็เลยลองให้โอกาสดู และหลังจาก2เรื่องนั้นเราก็ถือว่าเคลียร์เรียบร้อยแล้วแหละ(มั้ง) แต่ความรู้สึกมันยังอยู่นะ เราก็บอกข้อตกลงว่า เราจะระแวงกว่าเดิม โมโหร้ายกว่าเดิม รับได้ไหม เขาก็ยอมทุกอย่างเลยตอนนั้น แต่นับจากนั้นก็มีกลับมาทะเลาะเรื่องเดิมมาเรื่อยๆแต่ไม่รุนแรง แต่พอมาวันนี้ทะเลาะอีก ประมาณว่า เขาขอไปเที่ยวกับเพื่อน เราก็ให้ไป(แต่ต้องติดต่อได้ตลอด แบบทักก็ตอบ ถ่ายรูปให้ดูได้) แต่23:39 เขาบอกแบตใกล้หมด แคปมาเหลือ5% เราก็บอกให้รีบกลับบ้าน (เอาจริงขับรถแค่10นาทีก็ถึง) เราก็พยายามไม่สนใจ เลยเล่นมือถือไถติ๊กตอกไปเล่นไรไป จนถึง01:21 เขาก็ทักมาว่า "กลับแล้วนะ" หลังจากนั้นก็โมโหเลยค่ะ ก็อธิบายไปว่า "ถ้าไม่เคยนอกใจก็ไม่อะไรขนาดนี้หรอก แต่นี่ทำแล้วต้องทำให้สบายใจให้ได้สิ ถ้าทำไม่ได้ก็เลิกกันไปซะจะได้จบๆ" เขาก็บอกว่า "ก็ไม่ได้ทำแล้ว ไม่คิดจะทำทั้งต่อหน้าและลับหลัง" แต่เข้าใจใช่ไหมคะว่าเราเคยโดนนอกใจมาจากเขาแล้วอ่ะ จะให้ไม่คิดไรได้ไง เคลียร์ไม่จบไม่สิ้น เขาเป็นคนค่อนข้างซื่อบื่อแบบเข้าใจไรยาก ไม่ทันคน เราก็มาระแวงอีก ใจร้อนอีก และทนไม่ไหวแล้วมันแบบ.. บอกไม่ถูก เลิกเลยดีไหม ถ้าฝืนไปต่อกลัวทั้งเสียเวลา ทั้งกลัวจะเสียความรู้สึกอีก ตอนนี้เหนื่อยมาก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่