ขอเปิดโรมมิ่ง AIS หลังย้ายค่ายได้ 1 เดือน ทำได้ไหมครับ มีขั้นตอนยังไง

ขอสอบถามครับ ขอเปิดโรมมิ่ง AIS หลังย้ายค่ายได้ 1 เดือน ทำได้ไหมครับ มีขั้นตอนยังไง ถ้ามอบอำนาจไปทำได้ไหมครับ หรือต้องใช้บัตรประชาชนตัวจริงเพื่อยืนยันตัวตนด้วย
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
สวัสดีค่ะคุณสมาชิกหมายเลข 7672127

สำหรับเงื่อนไขการเปิดบริการโรมมิ่ง ภายใต้ชื่อผู้จดทะเบียนจะต้องไม่มียอดค้างชำระกับ AIS และมีอายุการใช้งาน 4 เดือนขึ้นไป สามารถกด *125*1#  (จากโทรศัพท์เคลื่อนที่ ขณะอยู่ในประเทศไทย)  เพื่อสมัครบริการ ใช้งานได้ภายใน 30 นาที หรือทำรายการผ่าน myAIS ค่ะ

กรณีที่เบอร์อายุการใช้งานยังไม่ถึง 4 เดือน สมายล์-มัตติกาขอแนะนำให้นำซิมการ์ดและบัตรประชาชนติดต่อที่ AIS Shop / Telewiz ทุกสาขา ตรวจสอบสาขาที่ใกล้บ้านที่นี่ค่ะ >> http://www.ais.co.th/servicecenter/

วันนี้สมายล์-มัตติกาได้แนะนำช่องทางในการเปิดบริการโรมมิ่งและรายละเอียดไปครบถ้วนเรียบร้อยนะคะ หากคุณมีเรื่องอื่นๆ สอบถามเพิ่มเติมสามารถแจ้งรายละเอียดมาได้ตลอด 24 ชั่วโมงค่ะ มัตติกามีความมุ่งมั่นและตั้งใจสำหรับการให้บริการคุณในวันนี้ให้ได้รับความพึงพอใจสูงสุดนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่