มีปัญหาในการย้ายข้อมูลจาก ipad มาลงใน flash drive แก้ยังไงครับ

กระทู้คำถาม
คือผมจะย้ายพวกรูปภาพกับวีดีโอจากไอแพดไปเก็บใน Flash drive อะครับแต่พอเสียบ (เสียบตรงเลยครับไม่มี adapter) แล้วไอแพดมันไม่เจอไดร์ครับ

Ipad pro 11 นิ้ว gen3 ipadOS 17.1.1
flash drive : sandisk ultra dual drive go usb type-c 256 gb (format exFAT แล้วครับ)

เปิดหาในแอพไฟล์ก็ไม่เจอไดร์เลยครับ แต่คอมกับโทรศัพท์เจอไดร์ได้ปกติเลยครับ เหลือแต่ ipad นี่แหละ
ในยูทูปเห็นคนเค้าเสียบตรงก็เจอกันหมดนะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่