IpadOS 15 Update แล้ว เปิด drive ที่เสียบเพิ่มไม่ได้เลย โอนรูปภาพจากกล้องก็ไม่ได้ ควรทำไง

กระทู้คำถาม
คือผมใช้ไอแพดโปร 2021 (M1) อยู่ครับ แล้วพึ่งอัพเดท ipados ไปเมื่อคืน วันนี้เลยไปถ่ายรูปมา เลยเอา Hub type c ต่อเข้าไอแพด เพื่อจะเอารูปภาพ ปรากฎว่า ไดร์ฟไม่ขึ้น ผมก็งง เลยลองเปิดใน แท็บเลท ปรากฎว่าก็ยังเปิดได้ตามปกติ เลยตัดสินใจลองถ่ายโอนจากกล้องเข้าไอแพด ดู มันดันขึ้นว่า ไม่ทราบข้อมูล ควรทำไงดีครับ หาข้อมูลจากไหนไม่ได้เลย

กำลังลอง รีเซ็ทการตั้งค่าดูครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น