สอบถามเรื่องค่าเช็คระยะและค่าถ่ายน้ำมันเบรคศูนย์ bmw ครับ

พอดีได้รถ bmw มือสอง ที่มี warranty ซ่อมศูนย์ของประกันเจ้านึง 2 ปีมา ทีนี้เหมือนทางช่างแจ้งว่าพวกน้ำมันต่างๆต้องใช้ของศูนย์เพื่อจะใช้เคลมสำหรับอะไหล่อื่นหากเกิดปัญหาได้ เลยต้องการสอบถามดังนี้ครับ
1. การเช็คระยะ หากมีหลายรายการเราสามารถแจ้งรายการที่ต้องการเปลี่ยนเฉพาะที่ต้องการได้ไหม
2.ราคาสำหรับถ่ายน้ำมันเบรคอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ(เพื่อประกอบการตัดสินใจกับอู่นอกครับ)
3.ประวัติการเข้าศูนย์ที่เช็คทางหน้าจอidriveได้ จะเกิดขึ้นจากการเข้าเช็คระยะอย่างเดียวใช่ไหมครับ

(พอดีเป็นมือใหม่เปลี่ยนจากรถเก่าอายุ10กว่าปีเคยเข้าแต่อู่ เลยอาจจะไม่ทราบข้อมูลเกี่ยวกับการดูแลจากทางศูนย์ รบกวนแนะนำด้วยนะครับ)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่