มีใครรู้จักโอนเงิน Penfed credit union bank ไหมครับ

คือ ผมได้ขายของนาฬิกาเเล้วมีคนทักมา เขาบอกสนใจอยู่ที่ (ไนจีเรีย) ซึ่งบอกว่าตัวเองเป็นทหารเเล้วคุยกับเสร็จสับโอนเงินมาให้ผมก่อนเเต่ติดว่าผมต้องส่งของให้ก่อนเเล้วส่งใบเสร็จเเล้วตอบข้อความกลับ ผมก็ส่งให้นะเพราะเขาโอนเงินมาเเล้วมรใบเสร็จสลีป เเต่พอผมส่งของไปหรั่งคนนั้น นู่นนี่นั่นไม่ มีเมลเเจ้งมาทางธนาคาร PenFed ผมต้องจ่าย300ดอลให้เพื่อจะเอาเงิน 1800ดอลล่า ที่หรั่งจ่ายมาเข้าธนาคารผม ผมก็ว่าเเปลกๆเเต่ใจดีสู้เสือลองตอบกลับเมลไป เเละถามหรั่ง หรั่งก็เเนะนำให้เเรกๆคุยกันเขาก็ตกใจไม่รู้ หลังๆให้โหลดเเอพเเนะเเนวทางโหลด Celloux เพื่อโอนเงินผมก็ลองดูเเต่ยังไม่โอนเพราะเข้าไม่ได้555 ตอนนี้ยังคุยกับหรั่งอยู่ ผมเริ่มหวั่นว่าจะโดนโกง เเต่สลีปโอนเงิน อีเมลส่งมาดูน่าเชื่อถือเเละมที่อยู่หรั่งมา เลยไม่รู้จะไว้ใจได้มั้ย ตอนเเรกใช้ไลน์นึงทักมามเเล้วก็หายเลยมีเมลธนาคารทักมาให้เเอดไลน์นี้ไปเพราะไลน์เก่าพัง  (รูปที่เเนบไว้คร่าวๆนะครับลงได้ไม่หมด)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่