การเปลี่ยนเสาอากาศรถยนต์จากเสาสั้นมาเป็นครีบฉลามมีข้อเสียอะไรนอกจากสัญญาณวิทยุไหมครับ

คือผมต้องการที่จะเปลี่ยนเสาอากาศของรถยนต์เป็นครีบฉลาม โดยส่วนตัวไม่ได้ฟังวิทยุอยู่แล้ว แต่จะเชื่อมบลูทูธในโทรศัพท์เอา เลยอยากทราบว่านอกจากรับสัญญาณวิทยุได้น้อยลงแล้วจะมีผลเสียอย่างอื่นอีกไหม และตัวครีบฉลามเป็นแบบกาว จะส่งผลเสียต่อสีรถไหมครับ
ปล.รถรุ่น toyota vios 2005 นะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่