จบโทวิทย์ สายเกี่ยวกับแบตเตอรี่ลิเธียมและอื่นๆ สามารถทำงานบริษัทและตำแหน่งอะไรได้บ้าง?

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับพี่ๆทุกคน
ผมเป็นนักศึกษาทุนป.โท สาขาวิทย์ศาสตร์ วัสดุสำหรับการกักเก็บและแปรเปลี่ยนพลังงาน( Material for energy storage and conversion) อยู่ที่ฝรั่งเศส  
คำถามคือตามหัวข้อเลยครับ ผมเป็นนักศึกษาป.โทที่กำลังจะเรียนจบภายในปีหน้า และกังวลเป็นอย่างมากเรื่องของการหางาน
ผมต้องการทำงานในสายผลิตแบตเตอรี่ไม่ว่าจะเป็น ลิเธียม โซเดียม ซิงค์ หรือจะปรอท ก็ได้ครับ
ส่วนตัวเป็นคนที่ไม่อยากที่จะเดินต่อในสายacademicแล้ว และด้วยความที่ว่าผมจบป.ตรีวิศวะเคมีมาจึงอยากที่จะไปในสายของการผลิตมากกว่าครับ และมีความอยากที่จะทำงานในไทยเพราะไม่อยากจะจากบ้านไปนานๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่