Iron Dome ของ อิสราเอล กับ HQ-22 และ HQ-9 ของจีน ใครล้ำกว่ากันครับ

คือก็สงสัยน่ะ ทำไมผมไม่ค่อยได้ยินเรื่องระบบป้องกันขีปนาวุธของจีน เลยตั้งกระทู้ถาม จีนมีของดีอะไรไหมที่ผมไม่รู้ มีอะไรที่ดีกว่า Iron Dome หรือ Iron Beam ของ อิสราเอล รึเปล่า จะบอกว่าไม่มีเลยนี่ก็คงไม่น่าใช่น่ะ งบกลาโหมของจีนนี้เป็นอันดับ 2 ของโลกรองจากอเมริกาใช่ไหม แถมผลิดเองด้วย เลยอาจใช้งบน้อยกว่า

จีนมีระบบป้องกันขีปนาวุธอะไรบ้างครับ เห็นปกติ ทั้งอเมริกาและจีนชอบอวดของกัน เวลามีอะไรใหม่ๆ สมัยเด็กเห็นพ่อเปิดทีวีดูประจำเลย รายการภาษาจีนฟังไม่รู้เรื่องหรอก แต่เห็นเรือรบจีน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่