จะบอกเพื่อนยังไงไม่ให้ใส่เศษผมเศษเล็บและเหรียญในกระทงคะ

คือเราค่อนข้างซีเรียสเรื่องเทศกาลทิ้งขยะลงคลอง แต่เพื่อนเราชอบเทศกาลนี้มาก ปีที่แล้วก็โดนวีนใส่เรื่องที่เราคิดมากไปเพราะเพื่อนอยากลอยกระทงมาก ปีนี้เลยคิดว่าจะเอาผักสลัดไปลอยแทนไม่ก็ดอกบัวดอกเดียว แต่ประเด็นคือจะบอกเพื่อนวิธีไหนดีคะที่ไม่ต้องปักธูปเทียนกับเอาเศษเล็บเศษผมกับเงินเหรียญทิ้งลงแม่น้ำ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่