คันเบ็ดต้ามต่อสองท่อน??

สวัดครับ ผมมีเรื่องสอบถามน้าๆในวงการตกปลาหน่อครับ  คือผมมีคันเบ็ด2ท่อนอยู่  ประเด็นคือปลายคันเบ็ดนั้นเสียบกับท่อนล่างไม่แน่นเลยเวลาเขวี้ยงเหยือคันชอบหลุดออกบ่อยมากจนผมรู้สึกหัวร้อนและรำคาน  จนผมอย่ากจะเอาไปทำเป็นคันท่อนเดียวไปเลยให้จบๆ ทีนี้ผมจึงมาสอบถามน้าว่าในกรณีนี้ผมสามารถจะทำได้มั้ย ผมต้องใช้กาวอะไรในการติดในหัวผมคงไม่พ้นพวกกาวร้อนกาวตราช้าง บลาๆ และในระยะยาวใช้ไปนานๆมันจะเปราะอะไรมั้ยครับ [คันเป็นคันไฟเบอร์ตันน่ะครับ] จึงอย่ากจะสอบถามน้าๆในเรื่อง ข้อดีและข้อเสีย ในสึงที่ผมกำลังจะทำ  ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ🙏
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
น่าจะแก้เรื่องเสียบกันไม่แน่เป็นเพราะอะไรคือทำให้มันแน่นได้ไหม ข้อดีของเบ็ดมีสองท่อนคือมันพกพาไปไหนมาไหนสะดวกและง่ายกว่าคันเบ็ดที่เป็นท่อนเดียวครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่