เพื่อนในกลุ่มมารยาททราม​ จัดการยังไงดี??

ตามหัวข้อเลยค่ะเรามีเพื่อนอยู่5คน​ จะมีคนนึงที่ประมาณว่าแบบสาวประเภทสองค่ะ​ เขาเป็นคนที่เหมือนผู้หญิงเลยค่ะ​ ละมุนมาก​ ขอให้นามสมมุติ​ชื่อว่า​ ปอ​ นะคะ​ ปอเป็นเพื่อนที่พูดตรงๆ​ ตรงจนดูไร้มารยาทเลยค่ะเคยมีครั้งนึงที่ปอเข้าแถวอยู่แล้วเจอคนรู้จัก​ แต่เขาอยู่ไกลปอก็เลยตะโกนเรียกค่ะ​ ถ้าทักทายเฉยๆจะไม่อะไรเลยแต่ปอดันไปทักว่าทำไมคิ้วดกจัง? คนรอบข้างที่ยืนอยู่ก็หันไปดูคนนั้นเลยค่ะ​ เราก็หันไปดูซึ่งมันก็จริงแบบที่เขาว่านั่นแหละค่ะ​ แต่เราคิดว่าก็ไม่ควรทักแบบนั้นอยู่ดีอะ​ คนนั้นหน้าเจื่อนเลยค่ะ​ เรากับเพื่อนก็เลยเตือนปอว่า​ ไม่มีมารยาทเลยทำไมต้องไปว่าเขาแบบนั้น​ รักษาความรู้สึกคนอื่นบ้าง​ เขาก็ทำหน้างงแล้วบอกว่ามันก็จริงนะเขาทำอะไรผิด​ เรากับเพื่อนพยายามเตือนมาตลอด​ ซึ่งล่าสุดปอก็มาทักเราว่ากินฟีโรเน่บ้างนะเผื่อจะเหมือนผู้หญิงขึ้น​ คือเราก็ไม่มั่นใจอยู่แล้วอะยิ่งปอมาพูดแบบนี้เราเสียความรู้สึกมาก​ เราเป็นผู้หญิงที่ค่อนข้างมีฮอร์โมน​เพศชายเยอะค่ะ​เราไม่ชอบเลย​ แต่มันไม่ใช่ครั้งแรกนะคะที่ปอพูด​ มันหลายครั้งเลย​ เราเคยบอกไปหลายรอบแล้วค่ะแต่ปอยังทำอยู่​ ควรจัดการกับเพื่อนแบบนี้ยังไงคะ​ ไม่ใช่แค่เรื่องทักว่าเหมือนผู้ชายนะคะ​ ปอชอบพูดตัดความมั่นใจเพื่อนหลายคนเลยว่าสิวเยอะยัง​ ทาแป้งแล้วคิดว่าหน้าตัวเองเนียนหรอ​ ทำไมขนเยอะจัง​ ทำไมเหมือนผู้ชายจัง​เป็น
กระเทยหรอ​ ทำไมมีลูกกระเดือกเหมือนผู้ชายเลย​ ทำไมแต่งหน้าตลกจัง​ แล้วก็เยอะแยะสารพัดเลยค่ะ​ ปอเป็นเพื่อนที่ดีนะคะแต่ติดตรงข้อเสียค่อนข้างที่จะปิดบังข้อดีเยอะเลย​ ขอวิธีจัดการทีค่ะ​ เรารำคาญมากไม่อยากให้ใครมาทักแบบนี้เลยเสียความมั่นใจสุดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่