คนเราถ้าไม่ได้คิดอะไรกันจริงๆจะสามารถพูดคุยกันได้ปกติหรือป่าวถ้าอีกฝ่านหนึ่งมีความรู้สึก

สมัสดีครับ ผมมีเรื่องราวที่เป็นเรื่องราวที่เกิดขึ้นกับผม และเด็กหนุ่มนักเรียนคนหนึ่ง เรื่องผูกพันตั้งแต่วันที่ผมเลิกกับแฟนคนเก่าได้เพียง1วันก็มีเขาคนนี้เข้ามาในชีวิต จนเวลาล่วงเลยผ่านไปเกือบ3เดือนผมตัดสินใจถามความรู้สึกกับเขา คำตอบมันทำให้ผมเจ็บมากคือไม่ได้คิดอะไร ผมรู้สึกเสียใจเพราะผมรู้สึกรักไปแล้ว และผมก็คิดว่าเราน่าจะไม่ได้ไปต่อกันแล้ว แต่ตรงกันข้ามครับ เขายังทำทุกอย่าปกติเหมือนเดิม แชทถาม คุย ชวนไปเที่ยว ไปกิน ไปดูหนัง มันเลยเป็นต้นเหตุให้ผมลืมเขาไม่ได้สักที เหมือนเรากำลังถอยออกแต่อีกฝ่ายกลับรุกกลับมาหาเราแบบปกติ ตอนนี้รู้สึกเจ็บแต่ก็ยังไม่พร้อมที่จะเสียเขาไปเลยต้องปล่อยทุกอย่างให้เป็นไปนั้นก่อน ผมทำถุกหรือทำผิดครับ แล้วคนเราถ้าไม่คิดอะไรกันจริงๆเรายังจะคุยกันแบบปกติได้หรือป่าวครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่